Bộ chuyển đổi quang điện 100MB hãng Netlink,1 sợi quang 25Km Single mode HTB 1100S - Hàng nhập khẩu

Thương hiệu: Netlink | Xem thêm các sản phẩm Bộ chuyển đổi - Transceivers của Netlink
* Converter quang điện là gì? - Bộ chuyển đổi quang điện là một thiết bị có chức năng chuyển tín hiệu quang thành tín hiệu điện và ngược lại. Bộ chuyển đổi quang điện Netlink HTB-1100S. Bạn có 2 hay n...
  • Giao hàng toàn quốc
  • Được kiểm tra hàng
  • Thanh toán khi nhận hàng
  • Chất lượng, Uy tín
  • 7 ngày đổi trả dễ dàng
  • Hỗ trợ xuất hóa đơn đỏ

Giới thiệu Bộ chuyển đổi quang điện 100MB hãng Netlink,1 sợi quang 25Km Single mode HTB 1100S - Hàng nhập khẩu

* Converter quang điện là gì?
- Bộ chuyển đổi quang điện là một thiết bị có chức năng chuyển tín hiệu quang thành tín hiệu điện và ngược lại. Bộ chuyển đổi quang điện Netlink HTB-1100S. Bạn có 2 hay nhiều mạng nội bộ (LAN) ở cách nhau vài km và muốn kết nối chúng. Tập trung Camera được lắp trong toàn bộ khu nhà, nhà máy, phân xưởng tập trung về trung tâm. Khoảng cách xa mà cáp mạng (cáp đồng xoắn đôi) không thể kết nối được. Do vậy mà việc sử dụng converter quang điện để kết nối dữ liệu là không thể thiếu.
* Hoạt động như thế nào?
- Trên bộ chuyển đổi quang điện có 2 giao diện truyền dẫn. Một là giao diện quang với chuẩn tiếp xúc hay được sử dụng nhất là chuẩn SC. giao diện còn lại là điện chuẩn RJ45. Converter quang điện hoạt động ở tầng vật lý (Physical layer) theo mô hình OSI. Ta xét về quá trình chuyển tín hiệu điện thành tín hiệu quang:. Đầu tiên Converter quang điện nhận tín hiệu điện trên sợi cáp đồng xoắn đôi ( cáp CAT5, CAT-5e, CAT). Qua cổng RJ45 sau đó được chuyển đổi thành tín hiệu quang rồi truyền đi trên sợi cáp quang đến hệ thống mạng kia. Việc chuyển đổi quang sang điện và ngược lại là “trong suốt” không can thiệp vào gói dữ liệu tiếp nhận và truyền đi. Phân loại bộ chuyển đổi quang điện:. Có rất nhiều loại chuyển đổi quang cách phân loại dựa trên tốc độ 10/100Mbps hay 1000Mbps (1Gbps). Loại cáp đơn mốt hay đa mốt (single mode hay multi mode), 1 sợi quang hay 2 sợi quang (single fiber hay dual fiber)…

Giá sản phẩm trên Tiki đã bao gồm thuế theo luật hiện hành. Bên cạnh đó, tuỳ vào loại sản phẩm, hình thức và địa chỉ giao hàng mà có thể phát sinh thêm chi phí khác như phí vận chuyển, phụ phí hàng cồng kềnh, thuế nhập khẩu (đối với đơn hàng giao từ nước ngoài có giá trị trên 1 triệu đồng).....


Giá SOLBEAR

Thông tin chi tiết

Thương hiệuNetlink
Xuất xứ thương hiệuTrung Quốc
Phụ kiện đi kèmBộ (2 cái) chuyển đổi quang điện Media Converter Single mode 10/100 Base-TX to 100Base-FX.2 Nguồn
Trọng lượng200g
SKU8392674151044
Liên kết: Bộ dưỡng phục hồi da nhạy cảm Dr. Belmeur Advanced Cica Skincare Set (5SP)